รายชื่อสภาวัฒนธรรมอำเภอและสภาวัฒนธรรมตำบล
อำเภอเมืองลพบุรี
จังหวัดลพบุรี
ที่ |
ชื่อสภาวัฒนธรรมอำเภอ/ ชื่อสภาวัฒนธรรมตำบล |
จำนวน คณะกรรมการ |
ชื่อ-สกุลประธาน สภาวัฒนธรรม |
๑ |
อำเภอเมืองลพบุรี |
๕๐ |
นายพีรศักดิ์ ศิริพานิชกร |
๑. บางขันหมาก |
๑๘ |
น.อ.เพิ่ม กรอบทอง |
|
๒. เขาสามยอด |
๑๕ |
น.อ. สุรัตน์ ผาสุก |
|
๓. ถนนใหญ่ |
๑๕ |
พ.อ.วินัย สมบูรณ์ศิลป์ |
|
๔. งิ้วราย |
๑๕ |
นายสุดใจ ไพรสงบ |
|
๕. เขาพระงาม |
๑๕ |
นายประธาน ภักดี |
|
๖. โคกลำพาน |
๑๕ |
นายจิรัตน์ บุญเลิศ |
|
๗. สี่คลอง |
๑๖ |
นายสุเทพ จำปาทิพย์ |
|
๘. ตะลุง |
๑๕ |
นายสุธรรม ศรีทอง |
|
๙. ท้ายตลาด |
๑๕ |
นายสุชาติ ทัพกฤษณ์ |
|
๑๐. โคกกะเทียม |
๑๕ |
นายนริศ สืบโถ |
|
๑๑. กกโก |
๑๕ |
นายธนปพน เงินเมย |
|
๑๒. ท่าแค |
๑๕ |
นายจำปา เฉลียวฉลาด |
|
๑๓. โพธิ์เก้าต้น |
๑๕ |
นายบุญไทย พุทธา |
|
๑๔. ดอนโพธิ์ |
๑๕ |
นายสรรเชาว์ บุญผาสุก |
|
๑๕. ป่าตาล |
๑๕ |
นางสมศรี อู่ศรี |
|
๑๖. บ้านข่อย |
๑๕ |
นายชนะ อินทร์คำนึง |
|
๑๗. โก่งธนู |
๑๕ |
นายอุดม เต่าทอง |
|
๑๘. พรหมมาสตร์ |
๑๕ |
นายจำเริญ สละชีพ |
อำเภอท่าวุ้ง จังหวัดลพบุรี
ที่ |
ชื่อสภาวัฒนธรรมอำเภอ/ชื่อสภาวัฒนธรรมตำบล |
จำนวน คณะกรรมการ |
ชื่อ-สกุลประธาน สภาวัฒนธรรม |
๒ |
อำเภอท่าวุ้ง |
๑๔ |
นายขุนทอง แสงสว่าง |
๑. ท่าวุ้ง |
๑๕ |
นายสุพจน์ พุ่มพฤกษ์ |
|
๒. หัวสำโรง |
๔๘ |
นายมนัส อยู่เจริญ |
|
๓. โพตลาดแก้ว |
๑๕ |
นายสำอางค์ ปั้นสอาด |
อำเภอบ้านหมี่ จังหวัดลพบุรี
ที่ |
ชื่อสภาวัฒนธรรมอำเภอ/ |
จำนวน |
ชื่อ-สกุลประธาน |
๓ |
อำเภอบ้านหมี่ |
๔๘ |
นายวินัย ภู่งาม |
๑. หินปัก |
๓๗ |
นายวันชัย ศิริพันธุ์ |
|
๒. บ้านชี |
๑๖ |
นายกิติศักดิ์ ศุภพงษ์ |
|
๓. บ้านทราย |
๒๗ |
นายสมคิด จูมทอง |
|
๔. เชียงงา |
๒๗ |
นายวินัย ภู่งาม |
|
๕. บางกระพี้ |
๒๔ |
นายสมเกียรติ พานทอง |
|
๖. หนองเต่า |
๒๗ |
นายคำภีร์ พรมดี |
|
๗. ดงพลับ |
๒๒ |
นายอนันต์ บุญวงษ์ |
อำเภอพัฒนานิคม จังหวัดลพบุรี
ที่ |
ชื่อสภาวัฒนธรรมอำเภอ/ ชื่อสภาวัฒนธรรมตำบล |
จำนวน คณะกรรมการ |
ชื่อ-สกุลประธาน สภาวัฒนธรรม |
๔ |
อำเภอพัฒนานิคม |
๒๙ |
นางสุดา บุญบันดาลทรัพย์ |
๑. โคกสลุง |
๒๐ |
นายประดิษฐ์ ยิ่งยง |
|
๒. ดีลัง |
๒๐ |
นายกำธร วัฒนกุล |
|
๓. ชอนน้อย |
๒๓ |
นายกิจเกษม รักสามาตย์ |
|
๔. มะนาวหวาน |
๑๘ |
นายประยูร สังข์ธูป |
อำเภอโคกสำโรง จังหวัดลพบุรี
ที่ |
ชื่อสภาวัฒนธรรมอำเภอ/ ชื่อสภาวัฒนธรรมตำบล |
จำนวน คณะกรรมการ |
ชื่อ-สกุลประธาน สภาวัฒนธรรม |
๕ |
อำเภอโคกสำโรง |
๑๘ |
นายนิยม ชมญาติ |
๑. คลองเกตุ |
๒๙ |
นางโปร่งมณี คำพานิช |
|
๒. เพนียด |
๒๓ |
นายเทิดศักดิ์ หวังเจริญกุลชัย |
|
๓. หลุมข้าว |
๒๑ |
นายไพบูลย์ เชื้อสวย |
|
อำเภอหนองม่วง จังหวัดลพบุรี
ที่ |
ชื่อสภาวัฒนธรรมอำเภอ/ ชื่อสภาวัฒนธรรมตำบล |
จำนวน คณะกรรมการ |
ชื่อ-สกุลประธาน สภาวัฒนธรรม |
๖ |
อำเภอหนองม่วง |
๒๐ |
นายกิติศักดิ์ วัฒนสิงห์ดำรง |
๑. ยางโทน |
๒๙ |
นายสุชิน กล่อมวงษ์ |
|
๒. บ่อทอง |
๒๕ |
นายสุรศักดิ์ อินทุกรรม |
|
๓. ชอนสารเดช |
๒๖ |
นายจุมพล งามมีศรี |
อำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี
ที่ |
ชื่อสภาวัฒนธรรมอำเภอ/ ชื่อสภาวัฒนธรรมตำบล |
จำนวน คณะกรรมการ |
ชื่อ-สกุลประธาน สภาวัฒนธรรม |
๗ |
อำเภอชัยบาดาล |
๓๒ |
นางรัชนี มนูพิพัฒน์พงศ์ |
๑. ชัยนารายณ์ |
๑๕ |
นายสำเนียง ปิ่นแก้ว |
|
๒. ห้วยหิน |
๑๕ |
นายสมคิด พ่วงโพธิ์ |
|
๓. หนองยายโต๊ะ |
๑๕ |
นางจุรีรัตน์ บุญนารักษ์ |
|
๔. เขาแหลม |
๑๕ |
นายมะนม ดิษมา |
|
๕. ท่าดินดำ |
๑๕ |
นายวิเชียร บุญเลิศ |
|
๖. บ้านใหม่สามัคคี |
๑๕ |
นายบุญส่ง เงื่อนงาม |
|
๗. ศิลาทิพย์ |
๑๕ |
นายเคียง บัวเผือก |
|
๘. ท่ามะนาว |
๑๕ |
นายวสันต์ ดรชัย |
|
๙. นาโสม |
๑๕ |
นายยงยุทธ ธีราธรรม |
|
๑๐. บัวชุม |
๑๕ |
นายวุฒิชัย โคมกลาง |
|
๑๑. ม่วงค่อม |
๑๕ |
นางทองหยาด แก่นมั่น |
|
๑๒. ลำนารายณ์ |
๑๕ |
น.ส.ปรีดาวรรณ เทียมกลิ่น |
|
๑๓. เกาะรัง |
๑๕ |
พันโท อมรเทพ กุลสุวรรณ |
|
๑๔. ซับตะเคียน |
๑๕ |
นายประพนธ์ พุ่มมาลัย |
|
๑๕. นิคมลำนารายณ์ |
๑๕ |
นายศรีจันทร์ ศรีโชติ |
|
๑๖. ชัยบาดาล |
๑๕ |
นายดำรง งามสมโภชน์ |
|
๑๗. มะกอกหวาน |
๑๕ |
นายสมบูรณ์ เพ็ชรคง |
อำเภอโคกเจริญ จังหวัดลพบุรี
ที่ |
อำเภอ/ชื่อสภาวัฒนธรรมตำบล |
จำนวน คณะกรรมการ |
ชื่อ-สกุลประธานสภา สภาวัฒนธรรมตำบล |
๘ |
อำเภอโคกเจริญ |
๑๓ |
นายรุ่งศักดิ์ อรรถศิริปัญญา |
๑. โคกเจริญ |
๑๒ |
นายครอง น่วมโต |
|
๒. โคกแสมสาร |
๑๔ |
นายรุ่งศักดิ์ อรรถศิริปัญญา |
|
๓. วังทอง |
๑๓ |
นางวัชรี ศรีแสงไทยสุข |
|
๔. ยางราก |
๑๓ |
นายสำเริง เขียวอ้วน |
|
๕. หนองมะค่า |
๑๓ |
นายสฤษดิ์ จุลโพธิ์ |
อำเภอสระโบสถ์ จังหวัดลพบุรี
ที่ |
อำเภอ/ชื่อสภาวัฒนธรรมตำบล |
จำนวน คณะกรรมการ |
ชื่อ-สกุลประธานสภา สภาวัฒนธรรมตำบล |
๙ |
อำเภอสระโบสถ์ |
๒๒ |
นางนภาพร วงศ์เลิศอารักษ์ |
๑. มหาโพธิ |
๒๕ |
นายบุญลือ อรรถศิริปัญญา |
อำเภอท่าหลวง จังหวัดลพบุรี
ที่ |
อำเภอ/ชื่อสภาวัฒนธรรมตำบล |
จำนวน คณะกรรมการ |
ชื่อ-สกุลประธานสภา สภาวัฒนธรรมตำบล |
๑๐ |
อำเภอท่าหลวง |
๒๒ |
นางสายชล มิตรานนท์ |
๑. ท่าหลวง |
๒๑ |
นายสมศักดิ์ เกษาหอม |
อำเภอลำสนธิ จังหวัดลพบุรี
ที่ |
ชื่อสภาวัฒนธรรมอำเภอ/ ชื่อสภาวัฒนธรรมตำบล |
จำนวน คณะกรรมการ |
ชื่อ-สกุลประธานสภา สภาวัฒนธรรมตำบล |
๑๑ |
อำเภอลำสนธิ |
๑๙ |
นายลำพึง พันธ์พุก |
๑. ลำสนธิ |
๑๙ |
นายเสน่ห์ แสนแก้ว |
|
๒. ซับสมบูรณ์ |
๑๙ |
นายสุวรรณภูมิ ศรีดาคง |
|
๓. กุดตาเพชร |
๒๐ |
น.ส.ศิวาพร เพชรณรงค์ |
|
๔. หนองรี |
๑๘ |
นายสละ พันธ์น้อย |
|
๕. เขารวก |
๑๕ |
นายศักดา ภุมรินทร์ |
|
๖. เขาน้อย |
๑๘ |
นายลำพึง พันธ์พุก |